Notice: Undefined property: YjsgCheckBrowser::$Name in /home/acnethai/domains/acnethai.com/public_html/templates/yougrids/yjsgcore/yjsg_core.php on line 338 Notice: Undefined property: YjsgCheckBrowser::$Name in /home/acnethai/domains/acnethai.com/public_html/templates/yougrids/yjsgcore/yjsg_core.php on line 341 Notice: Undefined property: YjsgCheckBrowser::$Name in /home/acnethai/domains/acnethai.com/public_html/templates/yougrids/yjsgcore/yjsg_head.php on line 213 ช่วยผมด้วย อยากตายแล้ว

เวบบอร์ด

สอบถามปัญหาเรื่องสิว รอยแดงดำสิว หลุมสิว จากผู้มีประสบการณ์

โพสต์ไว้ใน: ห้องแรก
โดย: kimjahon
วันพฤหัสบดี, สิงหาคม 19 2010, 03:15 AM
คือตั้งแต่ผมมาอยู่ต่างประเทศผมเป็นสิว อักเสบเยอะมาก มันขึ้นแทบทุกวัน ตอนนี้ผมไม่กล้าออกไปไหนเลย ไม่กล้าสู้หน้าคน จากแต่ก่อน หน้าตาอย่างหล่อ ไปไหนมาไหนมีแต่คนขอเบอร์ แต่ปัจจุบัน แหม่แต่หมายังไม่มองเลย ตอนนี้อยากตายมากๆ ผมไม่รู้จะรักษายังไงดี ใครที่พอจะวิธีรักษา โปรดช่วยผมทีคับ
Responses (18)
  • คำตอบที่ได้รับการอนุมัติ

โดย: ohiyo
    วันพฤหัสบดี, สิงหาคม 19 2010, 04:56 AM - #permalink
    เพิ่งเป็นช่วงแรกเข้าใจนะคงเครียดมาก ลองตั้งหลักดูว่าก่อนหน้านี้ไม่เป็น ทำไมตอนนี้เป็นแล้ว อาจเป็นเพราะเพิ่งวัยรุ่นหรือเปล่า
    ข้อความตอบกลับดังกล่าวขณะนี้ได้ถูกย่อลง Show

โดย: juiceejang
    วันพฤหัสบดี, สิงหาคม 19 2010, 05:41 AM - #permalink
    ลองกินบยาคุมยี่ห้อง ดาฟเน่ 35 นะค่ะ ได้ผล 100 เปอร์เซนต์ค่ะ

ยาคุมตัวนี้ใช้รักษาสิวอักเสบ ตอนแรกเราสิวอักเสบเต็มหน้าเลย

พอกินได้ 2 เดือน ไม่ขึ้นเลยแม้แต่เม็ดเดียวค่ะ

สิวอักเสบเกิดจากฮอร์โมนเพศชายในตัวสูง ซึ่งต้องกินยาคุม ซึ่งจะได้ผลดีสี่สุด

ถ้ากินไปกล่องแรกยึงขึ้นอยู่อย่าตกใจนะค่ะ เพราะมันจะหายสนิทตอนกล่องที่ 2

เราอยากให้ลองกินดู เพราะเรากินแล้วหายจริงๆค่ะ เขาใจหัวอกเดียวกัน

ซื้อได้ที่ร้านขายยาค่ะ 150 บาท แต่อาจหายากนิดนึงค่า
    ข้อความตอบกลับดังกล่าวขณะนี้ได้ถูกย่อลง Show

โดย: kalamung
    วันเสาร์, สิงหาคม 21 2010, 01:49 AM - #permalink
    เราเคยกินยาคุมนะ
    ตอนที่กินสิวหายหมด แต่พอเลิก มันก้อผุดขึ้นเหมือนเดิม

โดย: lotion
    วันเสาร์, สิงหาคม 21 2010, 07:25 AM - #permalink
    kimjahon wrote:
    คือตั้งแต่ผมมาอยู่ต่างประเทศผมเป็นสิว อักเสบเยอะมาก มันขึ้นแทบทุกวัน ตอนนี้ผมไม่กล้าออกไปไหนเลย ไม่กล้าสู้หน้าคน จากแต่ก่อน หน้าตาอย่างหล่อ ไปไหนมาไหนมีแต่คนขอเบอร์ แต่ปัจจุบัน แหม่แต่หมายังไม่มองเลย ตอนนี้อยากตายมากๆ ผมไม่รู้จะรักษายังไงดี ใครที่พอจะวิธีรักษา โปรดช่วยผมทีคับ

ต้องหายนะคะใจเย็นๆๆ อย่างมากสุด1เดือนคะ
    อยู่ต่างประเทศยิ่งหาซื้อได้ง่ายคะ ผลิตภัณฑ์ ลาโรช อ่อนโยนต่อผิว
    http://acnethai.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=10&func=view&catid=4&id=34893

1 ล้างหน้าด้วยla roche-posay Effaclar Gel ( เจลล้างหน้าทำความสะอาดผิวหน้าอย่างอ่อนโยนพร้อมลดความมันบนใบหน้า)
    2 ทาครีม La Roche Posay Effaclar K ลดการเกิดสิวลดการอุดตันของรูขุมขน
    3จากนั้นก็ทากันแดดที่อ่อนโยน

สู้ๆๆคะ เกิดเป็นคนแสนลำบากนะคะ สู้ๆๆคะ

โดย: Natty
    วันเสาร์, สิงหาคม 21 2010, 10:06 PM - #permalink
    เป็นผู้ชายกินยาคุมได้เหรอ อันตรายนะ
    ถ้าเป็นสาวอาจแล้วไป :P

ลองสังเกตุอาหารการกินหรือยังคะ
    ปกติคนไปอยู่ตางประเทศ อากาศเปลี่ยน อาหารเปลี่ยน วิถีชีวิตเปลี่ยน
    ถ้ากินฟาสต์ฟู้ดมากขึ้น น้ำอัดลมมากขึ้น เครียด ผักแพงไม่กล้ากิน สิวขึ้นจะไม่แปลกค่ะ

ถ้ามันเป็นหนักมาก เอาไวช่วงแรกก็คงต้องยาค่ะ
    (หรืออยู่เมืองนอก หาซื้อวิตามิน B5 ง่าย ถ้าหน้ามันมาก ลองเอามากินก็ได้ค่ะ)
    แต่ถ้าอยากหายขาดต้องรักษาสุขภาพกับอารมณ์ค่ะ

โดย: cherrysirilove
    วันอาทิตย์, สิงหาคม 22 2010, 01:44 AM - #permalink
    โอ้ว!!!! อย่างเพิ่งตาย เราก็สิวเป็นๆหายๆ อย่าได้แคร์อย่าได้อาย เคยเป็นมาก่อนร้องไห้ด้วย แต่ร้องแล้วก็ไม่หายเลยเลิกร้อง เป็นได้ก็หายได้ หายเร็วๆนะจ๊ะ ตอนนี้เราล้างหน้าด้วยสบู่อาเซปโซสีชมพู หายแหะ

โดย: almightybank
    วันอาทิตย์, สิงหาคม 22 2010, 07:44 AM - #permalink
    แนะนำให้ใช้ ฺBP ยี่ห้อ Benzac เอาแบบเข้มข้น2.5%พอ สิวอักเสบหายชัวร์ครับ หน้าขาวขึ้นด้วย
    ใช้คลินดาเอ็ม ร่วมด้วยก็ได้นะครับ หายไวๆนะ อย่าเพิ่งท้อนะ

ผู้เยี่ยมชม
    Agearof-R
    โดย: Agearof-R
    วันเสาร์, กันยายน 04 2010, 05:12 PM - #permalink
    เคสเดีบวกับผมเลย คนหล่อจริงก็อย่างงี้แหละ ต้องมีสิวขึ้นบ้าง

มันคือ ยมทูตร้ายจากขุมนรก ที่จะคอยตามจองล้างจองผลาญไม่สิ้นสุด

โดย: oargonzo
    วันอาทิตย์, กันยายน 05 2010, 06:55 PM - #permalink
    เป็นกำลังใจให้ครับ

โดย: lomlay
    วันอาทิตย์, กันยายน 05 2010, 07:11 PM - #permalink
    คนเป็นสิวเยอะๆนะเราอยากให้ทานอาหารเสริมของเอเจล
    เพราะเราทานมาแล้ว ได้ผลชัวร์ และเห็นผลไวด้วย ไม่อันตราย
    เราเคยเป็นสิวอักเสบ คัน มาก และหน้าก็บางด้วย
    เรากินอาหารเสิรมตัวเนี้ยมันดีจริงๆๆรับรองได้ผลชัว
    เธอลองศึกษาดูเองละกันนะ
    แต่ราคาแพงมาก สำหรับเรานะ

โดย: BeNtO
    วันอาทิตย์, กันยายน 05 2010, 08:56 PM - #permalink
    หรือทานน้ำมันรำข้าวก็ช่วยลดการอักเสบได้นะ ต่างประเทศน่าจะหาซื้อได้บ้างแหละจร้า
    แต่หาของมีคุณภาพหน่อยนะ ไม่ใช่ขวดละ 100ก่าๆ คุณภาพอาจจะไม่ดี

โดย: Euamdao
    วันอาทิตย์, กันยายน 05 2010, 11:31 PM - #permalink
    เป็นกำลังใจให้ค่ะ

เราก็เคยคิดแบบนั้น ตอนเราเป็นสิวอ่า

แต่เราเป็นแบบผื่นๆ เพราะแพ้เครื่องสำอางอ่ะค่ะ

แต่ตอนนี้เริ่มหายแล้ว ดีใจมากเลยค่ะ

โดย: princess herb
    วันจันทร์, กันยายน 06 2010, 05:16 AM - #permalink
    kimjahon wrote:

;) อย่าเพิ่งคิดสั้นสิจ้ะ ใจเย็นๆ ของแบบนี้เราต้องค่อยๆสังเกตุและดูว่าตัวเองมีการเปลี่ยนแปลงอะไรบ้างในแต่ละวัน ที่แตกต่างกันไป จากตอนที่อยุ่ที่เมืองไทย

ลองสังเกตุดูนะคะ

1. เรื่องของเวลาในการตื่น (แตกต่างกันมากไหม)
    2. อาหารการกิน กินแป้ง กินโปรตีน หรือ กินผักน้อยไปไหม?
    3. เวลาในการกินอาหาร กินดึก กินเร็ว อะไรยังไงบ้าง?
    4. ระบบขับถ่าย เป็นยังไง ดีหรือแย่กว่าตอนอยู่เมืองไทยไหม?
    5. น้ำสะอาดไหม ที่อาบน้ำล้างหน้าทุกวัน เราแพ้น้ำหรือป่าว? ให้ลองทดสอบโดยการซื้อน้ำดึ่มสะอาดมาไว้ล้างหน้าต่างหาก ลองสัก 2-3 สัปดาห์ หากสิวไม่ขึ้นใหม่ แสดงว่าแพ้น้ำ

สิ่งเหล่านี้เกี่ยวพันกันหมดจ้า มันเป็นเรื่องของการปรับสมดุล ปรับเปลี่ยนเวลาให้ร่างกายได้คุ้นเคยก่อน

ยังไงลองค่อยๆสังเกตุตัวเองดูนะจ้ะ :) สู้ๆนะ อย่าเพิ่งท้อเสียหล่ะ สิวอ่ะเป็นได้ก็หายได้ แต่หากเราตายจากโลกนี้ไปชาติหน้าจะได้เกิดเป็นคนไทยอีกรึป่าวยังไม่รู้เลย เพราะงั้นอย่าไปคิดมากจ้า คิดซะว่าเป็นบททดสอบชีวิต อย่างน้อยใครที่เข้ามาในชีวิตเราในช่วงที่เราย่ำแย่ที่สุด เราจะได้รู้ว่าคนๆนั้นเค้ารักเราที่อย่างอื่น ไม่ได้รักที่หน้าตา :P

โดย: Patchinii
    วันจันทร์, กันยายน 06 2010, 06:56 AM - #permalink
    เราก็เป็นกำลังใจให้อีกคนนะ สู้ๆ
    เราเป็นเยอะเลย ตอนนี้อยู่ดีดีก็ขึ้นมาลึ่ม แถมวันสำคัญก็ใกล้เข้ามา
    เครียดอยู่เหมือนกัน แต่ก็พยายามอยู่
    ยังไงก็ค่อยๆรักษานะ ใจเย็นๆ ยิ่งเครียดเด๋วยิ่งขึ้นนา ^^

โดย: curk
    วันอาทิตย์, ตุลาคม 03 2010, 12:07 AM - #permalink
    ผู้ชายเขาไม่ให้กินยาคุมนะครับ ไม่รู้อ่ะ แต่ในหนังสือบอกว่า ถ้าเราก็ เราจะนมโต และเสื่อมสมรรถภาพทางเพศอ่ะครับ

โดย: saranya.ni
    วันอาทิตย์, ตุลาคม 03 2010, 01:52 AM - #permalink
    ใช่แล้วค่ะ ผู้ชายเขาไม่ให้ทานยาคุมเพราะมันจะมีฮอร์โมนผู้หญิงอยู่เยอะ ทานเข้าไปเดี๋ยวกลายพันธุ์ไม่รู้นะ

ส่วนเรื่องสิวที่เป็นอยู่ เข้าใจลึกซึ้งเลยค่ะว่ารู้สึกยังไง แต่อยากจะบอกว่าอย่าเพิ่งท้อค่อย ๆ หาผลิตภัณฑ์ที่เหมาะกับตัวเรา ลองหาอ่าน Review ในนี้ก็ได้ค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ ๆ

โดย: nupangko
    วันจันทร์, ตุลาคม 04 2010, 02:01 AM - #permalink
    อย่า ทำร้ายตัวเองนะค่ะ ให้ดื่มมากๆ ต่อวัน อย่างย้อน วันละ 1.6 ลิตร

แล้วก็ล้างหน้าอย่าล้างแรง ล้างให้สะอาด

อย่าใช้ผลิตภัณฑ์ ที่มีส่วนผสมของแอลกอฮอล์

ค่อยๆ ทำไปนะค่ะ ของแบบนี้ต้องใช้เวลา ต้องหาสาเหตุให้เจอค่ะ จะไ้ด้แก้ตรงจุด

โดย: curk
    วันจันทร์, ตุลาคม 04 2010, 02:08 AM - #permalink
    ผมก็เป็นมากครับอายก็ไม่อยากจะออายแล้วอ่ะ ไงก็คิดว่าสักวันเราจะเป็นดาว อิอิ
คำตอบของคุณ

ระบุรหัสผ่านที่คุณต้องการใช้ล็อคหัวข้อสนทนาให้สามารถเข้าถึงได้เฉพาะผู้ใช้งานที่มีรหัสผ่านเท่านั้น