A Free Template From Joomlashack

ยินดีต้อนรับผู้มาเยือน ( เข้าระบบ | ลงทะเบียน )

ตอนนี้เวบบอร์ดย้ายแล้วนะครับ ใครที่หลงเข้ามาให้คลิกเข้าไปที่นี่ หน้าเวบบอร์ดใหม่

ขออภัยในความไม่สะดวก

> ปัญหาผิว หน้าแดง ช่วยหน่อยนะคะ
meenarst
โพสต์ Feb 25 2010, 08:32 PM
โพสต์ #1

Newbie
*

กลุ่ม: Validating
เข้าร่วม: 23-December 09
สมาชิกลำดับที่: 6,862

มีปัญหาหน้าแดงมากเวลาอยู่ในที่ร้อนๆค่ะ คือจะแดงตรงแก้มค่ะ(ไม่ใช่อม

ชมพูนะคะ แดงเหมือนแพ้อะไรซักอย่าง) ถ้าในอากาศเย็นก็ไม่ค่อยเป็น

อะไร แต่พ่อไปอยู่ที่ร้อน(อากาศธรรมดาของเมืองร้อน)ผิวหน้าก็จะเริ่มแดง

ขึ้นตามความร้อน มีแสบคันนิดๆร่วมด้วยบางครั้ง คือมันน่ากลัวจนเครียดมาก

เลยค่ะT^T เพื่อนก็ทักว่าไม่ทำอะไรมา ซึ่งอาการนี้เริ่มตั้งแต่ ไปทำเลเซอร์

v beam ครั้งแรกเลยค่ะแล้วจากนั้นพออยู่ที่ร้อนๆเมื่อไรแก้มก็จะแดงจนน่า

กลัวตลอด ตอนแลกก็คิดว่าแค่ผลข้างเคียงของเลเซอร์คงไม่เป็นอะไรคุณ

หมอให้สเตียรอยมาทา ก็ทาจนครบกำหนดให้หยุดก็ยังไม่หาย สุดท้าย

อาการนี้ก็ไม่ดีขึ้นเลย(แย่ลงT^T) เลยลองเปลี่ยนหมอใหม่ ซึ่งเป็นคลินิคดัง

พอสมควร(ได้ชื่อว่าแพง) เพราะมีคนแนะนำมา แล้วคุณหมอบอกว่าเป็นภูมิ

แพ้ค่ะ แล้วอีกครั้งบอกว่ามีปัญหาเกี่ยวกับเส้นเลือด คุณหมอก็ให้ทำเลเซอร์

อีก(เค้าบอกเหมือนว่าต้องใช้เลเซอร์อย่างเดียวแล้วก็เหมือนจะต้องทำไป

ตลอดT^T) แต่ทำมาหลายครั้งมากเป็นตัวv beamรุ่นใหม่(หมอเค้าบอกมา

น่ะค่ะ) กับsmartที่เป็นเลเซอร์แสง2สีอะไรซักอย่างนี่แหละค่ะ โดยทำสลับ

กัน บางครั้งก็ทำsmartติดกัน ทำอยู่ประมาณ6-7ครั้งแล้ว เสียเงินไปเยอะ

มากเลยค่ะ แต่เหมือนจะไม่ดีขึ้นเลยค่ะ พออยู่ที่ร้อนๆก็เหมือนเดิมตอนนี้ก็3

เดือนแล้วยังไม่มีวี่แววจะหาย ตอนนี้ท้อเลยค่ะ ขาดความมั่นใจไปมากๆๆ

เพื่อนบอกว่ารู้สึกเราเครียดๆขึ้นไม่ค่อยร่าเริง คือตอนแรกก็พยายามทำใจค่ะ

แต่มีคนทักเยอะจนขาดความมั่นใจเลยค่ะ

>>ใครพอมีประสบการณ์แบบนี้ช่วยหน่อยนะคะตอนนี้ทุกๆวันใช้ชีวิตอย่างไม่มีความสุขเลยค่ะ คอยแต่จะระแวงตลอด ช่วยแนะนำที่รักษาหรือวิธีรักษาหน่อยนะคะ มีคนนึงเค้าแนะนำโรงพยาบาลผิวหนังอโศกมาค่ะใครพอจะรู้รายละเอียดและวิธีติดต่อช่วยเล่าให้พังหน่อยนะคะ
>>ช่วยหน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
Go to the top of the page

+Quote Post

โพสต์ในหัวข้อนี้

Reply to this topicStart new topic
มี 1 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (ผู้มาเยือน 1 คน และ 0 ปิดบังซ่อนเร้น)
สมาชิก 0 คน คือ

เวลาขณะนี้: 23rd November 2014 - 04:33 PM